17/01/2025

Saytu tekki làkku IA bu DeepSeek V3

Soxla tekki làkk bu jaar yoon, te jaar yoon, dafa gëna bari. Liggéeyukaay yi, jàngalekat yi, ñiy xelal wérgi-yaram, ak nguur yi ñoom ñépp a ngi wéeru ci jumtukaayi tekki làkk yu bees ngir mëna jokkoo bu baax ci diggante réew yi. 

Duggal ci DeepSeek V3, di platform bu bees buñ defar ngir jàppale làkk wi gëna tar, ci anam wu jaar yoon. DeepSeek V3 dafa boole xarala yu bees yi ak lëkkaloo gi yomb jëfandikoo, mu nekk royuwaay ci lakk yi ak IA yi ci àdduna bi yépp.

Bii xët dafay dugg bu baax ci làkk wi ak ci tekki làkk yi ci DeepSeek V3. Dafay joxe leeral yu mat sëkk ci man-man yi, njëg yi, njariñu xarala yi, ak ni ñu ko mëna jëfandikoo.

Lan moo wuutale DeepSeek V3 ci yeneen yi?

DeepSeek V3 du beneen jumtukaayu tekki làkk. Bokk na ci barab yu am doole ci wàllu làkk ak xarala yu bees. Ñu ngi ko tabax ci kaw reso neuronal yu xarañ ak algorithm jàng ci muy tekki làkk yu wuute. Tekki làkk yooyu dañuy tëye mébetu mbind mi ak melokaanu mbind miñ jëlee. 

Duñu wuute ak jumtukaayi tekki làkk yi, ndax dañu weesu soppi baat ci baat. Dafay fexe ba mbir yu am solo yi ci wàllu aada ak luñu ciy tekki dañuy baña yàq.

Man-mani yi gëna am solo ci DeepSeek V3

Lii yenn man-mani yu am solo yi tax DeepSeek V3 nekk jumtukaayu tekki làkk bu am doole te bari njariñ:

1. Tekki làkk yu bari

DeepSeek V3 dafay jàppale tekki làkk yi ci lu ëpp 100 làkk, lu ci melni dialect yu gox yi ak làkk yiñ gëna néew luñu koy làkk. Base de done yu bari yi am ci làkk yi dafay tax jëfandikukat yi mëna jokkoo ak seeni way teewlu fépp fu ñu mëna nekk ci àdduna bi. Dafay dindi bépp xañ-xañ bu jumtukaayi cosaan yi daan faral di jànkoonteel.

2. Tekki masin neuronal bu jaar yoon

Ci xol DeepSeek V3 amna motëru tekki masin neuronal (NMT) ‎‎. Màndarga bii dafay jàppale algorithm yiy jàng lu xóot ngir xam muy tekki, expression idiomatik ak terminoloji buñ jagleel. Loolu moo tax mu am njariñ ci tekki làkk yu xarañ ak yu xarañ.

3. Tekki làkk ci jamono dëgg

Soxla tekki làkk ci saasi? DeepSeek V3 dafay joxe. Moo xam webinars yi, waxtaan ak kiliyaan yi, wala ndaje internasional, platform bi dafay joxe tekki làkk ci jamono dëgg te du yàq kalite bi.

4. Modèlu tekki yuñ mëna personaalise

DeepSeek V3 dafay may jëfandikukat yi ñu mëna personaalise modelu tekki làkk bu lalu ci bëgg-bëggu liggéeyukaay bi. Yaa ngi ci wàllu faju, yoon, wala ingenieur, mën nga méngale jumtukaay bi ak say tànneef ak stil.

5. Xam-xam ci wàllu aada ak xam-xam ci wàllu cosaan

Nuance aada mooy barab bi tekki làkk yi di gaawa ñàkk, waaye DeepSeek V3 moo gëna baax. Suñu jàngatee mbir yi ci nekk ak ci cosaan ak aada, dafay tax tekki làkk yi méngoo ak nit ñi ñuy tekki.

6. Màndarga boole

Ak tànneef API yu dëgër, DeepSeek V3 dafay boole bu baax ci sitweb yi, aplikaasioŋ yi ak sistemu liggéeyukaay yi. Loolu moo tax mu nekk tànneef bu bari ci entreprise yi bëgga lokalise seen ëmbiit ci anam wu baax.

DeepSeek-V3 Njëg

DeepSeek-V3 dafay joxe njëg yu yomb te xéewale bu sukkandiko ci jëfandikoo token.

Njëgg ci USD

Royuwaay

Guddaayig ëmbiit li

Jetons de sortie Max

Njëg dugal (Cache Hit)

Njëg li ñuy dugal (cache bu ñàkk)

Njëg li ñuy génne

waxtaan bu xóot

64K

8K

$0.07 / 1M jetons

$0.14 / 1M jetons

$0.27 / 1M jetons

Yeesal nañu ko ba mu nekk DeepSeek-V3

-

-

-

-

-

Njëgg ci CNY

Royuwaay

Guddaayig ëmbiit li

Jetons de sortie Max

Njëg dugal (Cache Hit)

Njëg li ñuy dugal (cache bu ñàkk)

Njëg li ñuy génne

waxtaan bu xóot

64K

8K

¥0.014 / 1M jetons

¥0.28 / 1M jetons

¥1.10 / 1M jetons

Yeesal nañu ko ba mu nekk DeepSeek-V3

-

-

-

-

-

Yeneen leeral

  • jeton yu bari: Sudee leeral luñu max_tokens, guddaayig génne gi gëna mag mooy 4K tokens. Defar max_tokens ngir mëna génne lu gëna gudd.

  • Njëfandikoo ëmbiit:‎ Njëgg yi dañuy wuute ci hit ak miss yi ci cache bi. Baalnu nga xoolaat sunu këyitu dokimaa ngir am ci yeneen leeral ci Context Caching.

Njariñu xarala yu DeepSeek V3

DeepSeek V3 mooy barab bi muy leer dëgg, di jàppale jéego yu am solo yi ngir mëna des ci kanam tàggat yaram.

1. Architecture bu bees bi ñu tabax ci kaw

model yu lalu ci transformateur, DeepSeek V3 dafa xarañ ci xam-xam bu lalu ci contexte ak jëfandikoo syntax bu jafee xam. Architecture bii daf koy may mu raw ay concurrent yu melni Google Translate ak AWS Translate ci wàllu njub ak mëna ànd ak jamono.

2. Jàng ci muy tekki ak IA buy méngoo

Platform bi dafay wéy di jàng ci feedback jëfandikukat yi, di méngoo ak nuance yi ci làkk wi ak ci muy tekki. Jamono di dox, liggéey bi ñuy baamtu dafay jur njariñ yu gëna baax, rawatina ci wàll yu yam wala yuy jëm kanam.

3. Latency bu woyof ak eskalaasioŋ

DeepSeek V3 dañu ko defar ngir gaawaay ak yaatuwaay. Tekki benn këyit wala liggéey ay junni xët ngir benn liggéeyukaay, dafay liggéey ci liggéey bi ci diir bu gàtt.

4. Kaaraange done ak nëbbëtu

Ngir liggéeykat yiy jëfandikoo ay leeral yu am solo, DeepSeek V3 dafay fexe ñu topp sàrti aaru done yu melni GDPR ak CCPA. Protokolu enkripsioŋ ak serwër yu wóor yi dañuy sàmm done jëfandikukat bi ci jéego bu nekk.

 Jàngale ci: MachineTranslation.com by Tomedes Dafay Aar Njaboot ak Tekki bu wóor

Jëfandikoo DeepSeek V3

Mën nga xalaat ban liggéey moo gëna am njariñ ci tekki lii. Ci suuf amna yenn sectëri yu am solo yu ciy leer:

1. Business

DeepSeek V3 luy soppi mbir la ci entreprise yi bëgga yaatal àdduna bi yépp. Liko dalee ci lokalise kàmpaañu fësal njaay ba ci yombal jàppale kiliyaan yi ci làkk yu bari, dafay jàppale màrk yi ñu lëkkaloo bu baax ak nit ñu bari.

2. Njàngale

Ngir jàngalekat yi ak gëstukat yi, DeepSeek V3 dafay yombal tekki làkku mbir yiy jàngale. Platform yiy jàngale làkk yi mën nañu jëfandikoo kàttanam ngir sos ëmbiit buy dugal nit ci làkk yu bari.

3. Xeetu faju

Jokkoo bu baax ci wàllu faju mën na muccal nit. DeepSeek V3 dafay dindi bànxaas bi am ci diggante malaad yi ak ndawi sante bi. Dafay fexe tekki bu jaar yoon ci këyitu pajum ak tegtal yi.

4. Nguur ak sistem yu yoon

Nguur yi ak ñiy yëngu ci wàllu yoon dañuy jëfandikoo DeepSeek V3 ngir seet sarwis yu ñépp bokk ci làkk yu bari ak arbitrage internasional. Xeetu njubteem ak mën-mën yi mu àndal moo tax mënul ñàkk ci environmaa yi am jafe-jafe yu rëy.

5. Xarala yu bees

Liko dalee ci lokalisasioŋu losisel ba ci chatbot yu IA, DeepSeek V3 dafay boole bu baax ak ecosystem xarala yu bees yi, may jëfandikukat yi ñu mëna jàng làkk yu bari te duñu yokk benn jafe-jafe.

Leer ci: DeepSeek V3 vs GPT-4o: Xeex ngir Tekki làkk

Metrics performance ak njariñu joŋante

DeepSeek V3 dafay gëna raw ay concurrent ci metrics performance yu am solo, moo tax mu nekk jumtukaay bu gëna am solo ci soxlay tekki làkk. Dafay joxe jaar-jaar bu amul fenn, rawatina ci jëfandikoo frase yu jafee xam ak terminoloji buñ jagleel. Ci test yiñ def ci benchmark, dafa gëna am njariñ ci jumtukaay yu melni Google Translate.

Li gëna am solo mooy tekki làkk yi ci saasi, doonte ci liggéey yu mag la. Loolu moo tax mu am njariñ ci jëfandikukat yiy liggéey ci projet yu bari.

Xalaat jëfandikukat yi dañuy gëna fësal njariñu DeepSeek V3. Seede yi dañu sargal ni yomb naa jëfandikoo, jaar yoon, ak mëna ànd ak liggéey yu bari, dalee ko ci wàllu yoon ak pajum ba ci liggéey ak njàng. 

Bii boole njub, gaawaay, ak satisfaksioŋ jëfandikukat bi dafay gëna dëgëral DeepSeek V3 muy tànneef bi gëna am solo ci tekki làkk yu wóor te baax.

3 Jafe-jafe yi DeepSeek V3 di jànkoonteel

DeepSeek V3 dafay joxe kàttan yu yéeme ci tekki làkk bu jaar yoon ak mëna ànd, waaye amul jafe-jafe. Ci suuf amna ay jafe-jafe yu jëfandikukat yi mëna dajeel ak mbir yu ñu wara bàyyi xel suñuy jël dogal ndax jumtukaay la bu méngoo ak seeni soxla.

  1. Làkk yi ak dialect yu bari yi:‎ Doonte platform bi dafay jàppale làkk yu bari, yenn dialect yu bariwul ñuy soxla nit ñu leen di saytu.

  2. Cultural Nuance:‎ Nimu demee ba yegg ci kanam, yenn mbir ci wàllu aada mën nañu soxla xoolaat ak loxo ngir gëna am njariñ.

  3. Njëgg: ‎ Ngir ñiy sooga tàmbali liggéey wala jëfandikukat yi xam seen budget, njëgu abonemaa bi mën na nuru lu yéeg lool soo koy méngale ak yeneen xeetu abonemaa yi.

Mujjental

DeepSeek V3 nekk na jéego bu am solo ci wàllu làkk ak xaralay tekki làkk. Njaxasu man-manam yu xarañ yi, fondamaasu xarala yu dëgër yi, ak ay jëfandikoo yu am solo moo tax mu nekk jumtukaay buñu wara am ci boroom xam-xam ci làkk yi, kàngam yi ci IA, ak liggéeykat yi bëgga romb ay jafe-jafe làkk.

Bëgg nga tekki IA yu gaaw, jaar yoon, te wóor? Aboneel ci MachineTranslation.com te nga mën a jëfandikoo xeeti làkk yu yaatu yu bari, suko defee nga mëna am tekki làkk bu baax ci làkk wumu mëna doon. Yaa ngi tekki këyitu liggéey, sitweb, wala waxtaan ci chat, sunu IA bi gëna xarañ dafay joxe njub ak njariñ.‎